Đạo Mẫu Việt Nam - www.dongaphu.vn
+ Chào mừng đã đến với forum dongaphu.vn

+ Bạn đang là Guest hãy đăng ký để bạn xem được link và hình ảnh của forum chúng tôi . Thủ tục đăng ký đơn giản mong bạn ủng hộ forum chúng tôi ! Thanks!!!

+ Chào mừng đã đến với forum dongaphu.vn

+ Bạn đang là Guest hãy đăng ký để bạn xem được link và hình ảnh của forum chúng tôi . Thủ tục đăng ký đơn giản mong bạn ủng hộ forum chúng tôi ! Thanks!!!

• chủ đề

chương trình họp mặt lần thứ 4 " Giao lưu liên hoan diễn xướng hầu đồng & hát văn cổ truyền ,cội nguồn của những linh hồn bất tử " . Được tổ chức vào hồi 13h30' ngày 04/07 năm Quý Tỵ tức ngày 10/08/2013 tại Đền Cây Quế - Ngõ 139 Nguyễn Ngọc Vũ - Cầu Giấy - Hà Nội .

Latest topics

Hongmac» Kính nhờ các thầy soi căn giúp conFri Oct 07, 2016 2:21 pm
Ky_trantruong» Cần người cùng tôi xác minhTue Jun 02, 2015 12:05 am
Ky_trantruong» nhờ thầy soi căn giùmTue Jun 02, 2015 12:02 am
Ky_trantruong» Thầy bảo con căn cô Chín,kính nhờ Đông Á Phủ xem giúp !Mon Jun 01, 2015 11:58 pm
Ky_trantruong» Nhờ Các Đồng Thầy Xem Giúp Căn DuyênMon Jun 01, 2015 11:54 pm
nanoboss» nhờ các thầy xem căn hộ conThu May 28, 2015 8:42 pm
lstranganh» nho cac thay xem can dum con voi a!Tue May 19, 2015 9:23 am
huynga1988» Kêu gọi từ thiện các bạn tại Hà Nội tới các cụ già tại trại phong HNWed Apr 29, 2015 8:53 am
yoyomumy154» moi nguoi cho e hoi voi ahWed Apr 22, 2015 6:37 pm
hihi96_12» kính mong các thầy soi căn giúp con Thu Mar 26, 2015 12:41 pm

Display results as :

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

phandinhcong
Ngày Sinh : 06/03/1993
Status : living í sharing

phandinhcong
Thành viên

1Sun Oct 21, 2012 6:17 pm by phandinhcong
con là phan đình công. sinh 6-3-1993 âm lịch, giờ tỵ. con có căn cua hưng đạo vương và quan lớn đệ ngũ. một đồng thầy ăn lộc của bà chúa sơn lâm giúp con trình căn tai phủ của bà ấy. con phải thờ 2 vị quan này. nhiệm vụ của con đến 45 tuổi về cứu độ .sau khi 2 vị vương ốp đồng. con không hiểu sao các vị ấy không dự đồng. để ma tà ngoài bám vào. khiến con rất khổ sở.con xây điện để thờ 2 ông , 2 ông không về để ma tà vô rất đông.ba con phải về quê cầu cứu mẹ mẫu liễu hạnh qua một đồng thầy của mẫu. mẫu rút trong người con toàn ma dân tộc.hưng đạo vương nhập vào mẫu dạy cho cha con cách thờ cúng.nhưng con thấy lạ là tại sao ma tà vẫn ở điện của con mặc dù nó cực kì sợ hưng đạo vương?con đang học đại học quốc tế. năm sau con đi ra nước ngoài.con muốn cha mẹ con được yên ôn mong các thầy giúp.

Ngày Sinh : 01/01/1919

hoangtu9x_bonbelanha
Thành viên

2Sun Nov 25, 2012 10:21 am by hoangtu9x_bonbelanha
mong các thầy của đông a phủ giúp đỡ Flag_r10
phandinhcong đã viết:con là phan đình công. sinh 6-3-1993 âm lịch, giờ tỵ. con có căn cua hưng đạo vương và quan lớn đệ ngũ. một đồng thầy ăn lộc của bà chúa sơn lâm giúp con trình căn tai phủ của bà ấy. con phải thờ 2 vị quan này. nhiệm vụ của con đến 45 tuổi về cứu độ .sau khi 2 vị vương ốp đồng. con không hiểu sao các vị ấy không dự đồng. để ma tà ngoài bám vào. khiến con rất khổ sở.con xây điện để thờ 2 ông , 2 ông không về để ma tà vô rất đông.ba con phải về quê cầu cứu mẹ mẫu liễu hạnh qua một đồng thầy của mẫu. mẫu rút trong người con toàn ma dân tộc.hưng đạo vương nhập vào mẫu dạy cho cha con cách thờ cúng.nhưng con thấy lạ là tại sao ma tà vẫn ở điện của con mặc dù nó cực kì sợ hưng đạo vương?con đang học đại học quốc tế. năm sau con đi ra nước ngoài.con muốn cha mẹ con được yên ôn mong các thầy giúp.
theo tôi, hình như ở đây đang có gì uẩn khúc thì phải bởi lẽ nếu có thầy lập điện cho theo đúng nghĩa như bạn nói thì hầu như sẽ không có chuyện như của bạn. theo tôi, bạn có thể tham khảo 1 số nguyên do khác:
1, căn đồng của bạn có thể có vấn đề: có tà ẩn vào bóng thánh.
2, đất đó nhà bạn có vấn đề hay từ ngày xưa đất nhà bạn có ai đó có điện thờ âm binh nhưng nếu vậy thì trước đó nhà bạn sẽ hay gặp chuyện không lành và các Ngài về thì phải yên ổn....
3, thầy bạn có vấn đề, bởi bây giờ cũng rất nhiều thầy sử dụng, chiêu mộ âm binh... hoặc thầy không được đi lập điện... cho người khác.
còn việc về đền chính thờ nhà Trần như bạn gì trong diễn đàn nói theo tôi nếu có đièu kiện làm vậy cũng tốt, hoặc bạn cũng có thể xin chân nhang Ngài ở đền chính về Nhà Trần như Kiếp Bạc...về thờ vọng cũng được hay nếu không thì cứ nhất tâm nhờ thầy làm cho như bạn nói xong thì cố gắng sau khi lập điện sắp xếp về Kiếp Bạc hay Bảo Lộc... lễ bái xin phép, tâm động lòng Thần bạn ạ, cha mẹ lúc nào cũng ở trên đầu trên cổ, cứ nhất tâm các Ngài sẽ chứng, dẫn đường cho mà lội, lối mà trèo. và chuyện của nhà tôi chính là 1 dẫn chứng điển hình, xin đưa ra để bạn tham khảo: Ngày trước nhà tôi cũng có thờ Nhà Trần, Bà tôi cũng mệnh kim chi đôi nước,khi lập điện bà cũng chỉ thỉnh thầy về viết cốt, làm lễ cho như bạn thôi nhưng điện đài các Ngài vẫn chứng và ngự về đều do đó theo tôi không phải là bạn làm như vậy chưa đúng nên các Ngài không ngự và bạn nên tìm ra nguyên do để giải quyết cho êm đẹp, đây là ngu ý của riêng tôi, mong bạn tham khảo thêm, nếu có gì chưa rõ ý tôi bạn có thể add nick yahoo của tôi, tôi sẽ giải thích lại rõ hơn, cuối cùng chúc bạn may mắn, sức khỏe, học hành giỏi giang điện đài sớm được chư vị hội đồng Các Thánh Ngự về, thân tâm an lạc bản mệnh xuân trường... thân.

phandinhcong

phandinhcong
Thành viên

3Tue Nov 27, 2012 6:07 pm by phandinhcong
cảm ơn rất nhiều: nhưng chắc chắn là căn hưng đạo vương và tuần ngũ. mẫu cũng nói vậy. trước đây ba mẹ tôi cũng không tin chuyện này. đi xem 10 thầy đều nói căn nặng và căn lớn không thể hầu tại địa phương được. kể cả người hầu bóng nhà thánh : trần khát chân. cũng nói vậy nhưng không cho biết người nào. bà ấy bắt đi chùa hương để hầu. người dò ra căn và cũng lập điện cho thực tình ngu muội không biết. nhưng hầu giá đầu tiên thì chắc chắn 2 ông. lúc ốp đồng khá là nặng 2 vai. như cả tạ đè lên vậy. người ta nói rằng bà thầy mở điện cho tôi là dân tộc và thờ âm binh. thực sự ngu muội vì tôi mới 20 tuổi, nhà lại ở tây nguyên không biết chút gì về điều này cả. đến khi ma quỷ phá tôi quá mạnh thì lúc đó mới về thánh mẫu liễu hạnh và vương cho biết phải ra kiếp bạc. nội trong năm phải ra trình. gia đình cũng xin đến tháng 4 năm sau vì mùa màng cây công nghiệp ở đây. tôi cũng xin cha hàng đêm cho yên ổn.tôi cũng đã thấy ông ấy trong mơ, ông ấy tự xưng và bảo tôi gọi ông ấy bằng cha.xin các thầy các vị xem xét cho con còn thiếu sót gì thì nói lên cho con biết. hay cho con ngày lành tháng tốt để ra hầu cha.

phandinhcong

phandinhcong
Thành viên

4Thu Nov 29, 2012 7:44 pm by phandinhcong
các thầy cho con biết thêm về những điều kỵ khi mở phủ. con mới 20 tuổi nên chuyện về tình cảm nam nữ khó tránh khỏi. con còn ngu muội không biết quy tắc của nhà thánh. kính mong các thầy chỉ dạy thêm.

nhayzochoi
Ngày Sinh : 21/08/1995

nhayzochoi
Thành viên

5Thu Dec 13, 2012 7:48 pm by nhayzochoi
Hãy niệm chú Đại Bi mỗi đêm 5 biến thì sẽ được an lành vui tươi , cuộc sống an lạc , mọi sự như ý . Hãy thành tâm khi niệm chú . Nhưng trước hết hãy đi quy y và trong nhà thờ Phật . Nếu bạn muốn bố mẹ bạn an lành thì hãy chỉ cho họ niệm Chú Đại Bi ( lên mạng để tìm về mà niệm mỗi đêm 5 lần ) các vong ma sẽ thôi quấy rầy . Hãy thử 1 tuần - bạn sẽ lợi ích rõ rệt .
Còn vấn đề bạn hầu các quan ngài mà chỉ thấy toàn âm ma thì tại vì nơi bạn hầu có vấn đề . Hãy kết hợp thờ Bồ Tát Quan Thế Âm và trì tụng Chú Đại Bi . Bạn sẽ thấy hiệu quả . Ngoài ra nếu chắc chắn hơn nữa hãy tìm thầy bói tin cậy dến để xem địa thế nơi thờ tự

nhayzochoi

nhayzochoi
Thành viên

6Thu Dec 13, 2012 7:52 pm by nhayzochoi
Nhất tâm niệm Phật để cầu an lạc chính là phép thuật nhiệm mầu nhất mà ma quỷ sợ nhất ! NAM MÔ A-DI-ĐÀ-PHẬT . NAM MÔ QUAN THẾ ÂM BỒ TÁT !

hiquang
Ngày Sinh : 26/11/1980
Status : rộng lượng

hiquang
Thành viên

7Thu Dec 13, 2012 10:58 pm by hiquang
Hi bạn công:
Nếu quả thật bạn có căn của hương đạo vương thì bạn chắc phải có tầm của nguyên thủ. Nếu không vậy thì chắc do tà ma nhập bóng thánh rồi. Cho nên bạn phải check lại xem các thầy phán như thế nào và việc thờ phụng của bản thân, gia đình.

hiquang
Ngày Sinh : 26/11/1980
Status : rộng lượng

hiquang
Thành viên

8Thu Dec 13, 2012 11:11 pm by hiquang
Nếu bạn chưa bị các ngài bắt làm việc Thánh thì ko nên lập điện sớm. Chỉ nên hầu các ngài rồi đi làm công danh, công tác là ổn. Lập điện sớm mà ko đúng cách, phụng sự ko tốt còn nguy hiểm. Mỗi năm bạn có điều kiện đi hầu thánh vài vấn ở đền to phủ lớn thì tốt cho mọi thứ. Bản thân mình đây đi hầu các ngài 4 năm rồi nhưng không lập điện, mỗi năm hầu vài vấn, đặc biệt tiệc các thánh thì nên đi hầu thì công việc, mọi thứ rất thuận lợi. ...Còn bây giờ nhiều thầy bà linh tinh toàn bắt đệ tử lập điện mà không có quyền có phép gì cả, chỉ làm khổ đệ tử, đâm vào rút ra không được.

Ngày Sinh : 01/01/1919

hoangtu9x_bonbelanha
Thành viên

9Sat Dec 15, 2012 11:47 pm by hoangtu9x_bonbelanha
@ Nhảy nhót: theo tôi, ngoài chú đại bi nên đọc, tụng các kinh, chú khác nữa, chả hạn như Phổ Môn... còn thờ cúng nếu có điều kiện thì hãng làm còn nếu không cứ nhất tâm, Phật tại tâm, năng đi chùa chiền... thân.
@ Quang: ai nói phải là nguyên thủ thì mới có căn Đức Ông Trần Triều???

phandinhcong

phandinhcong
Thành viên

10Thu Dec 20, 2012 10:29 pm by phandinhcong
cảm ơn các lời khuyên.năm 19 tuổi âm tôi bỗng dưng nói chuyện được với âm linh nhưng không rõ lắm nhưng cũng khá chi tiết. mỗi lần đến giỗ mỗi vong nội tộc về tôi biết ngay đó là ai.tôi đi chùa lúc 12 tuổi đến bây giờ gần chục năm. đọc chú đại bi hay chú lăng nghiêm tôi đều rõ nhưng các bạn không ở hoàn cảnh của tôi thì không biết. tôi đặt toàn bộ tâm mình vào chú niệm liên tục nhưng càng niệm hai vai tôi như gánh cả trăm ký. đầu óc loạn không biết rõ phương hướng. không thể hiểu tại sao. tôi mua một cái máy niệm chú.mỗi lần bật lên lại thấy quay cuồng. cố găng bình tĩnh tâm nhưng không nổi. áp lực vào đầu tôi như muốn bổ ra. hiện tượng này chỉ xuất hiên vào 3 năm trở lại đây.người dò căn là người hầu bóng đức thánh trần: trần khát chân.các vong ngoại nhập vào tôi, tôi biết khá rõ vì áp lực đẩy trong người không mạnh bằng đức thánh trần. lúc gặp mẫu liễu hanh mẫu nói rằng: con lập điện là sai. con phải đủ 45 tuổi hãy mở phủ giúp dân.bây giờ con mở phủ là thiếu sót rất nhiều. nhưng đã lập thì phải thờ cúng cho cẩn thận. nhưng thực sự không ai ở vùng đất tôi ở hiểu biết rõ về mở phủ cung như các phép tắc hầu thánh.hưng đạo vương ứng vào mẫu khá lâu. vương rất hiền từ. vương nói rằng: ta có lỗi của ta vì không giữ được thanh đồng của ta.bây giờ ta sẽ theo con về phủ. trong vườn của con có gì con hãy mang lên thờ ta. ta giao trách nhiệm trông nom cho cha con. con hãy học hành bảng vàng ghi danh.ông ấy đưa cha tôi 7 que nhang tương xứng 7 tướng lĩnh nhà trần vô dẹp loạn trong phủ của tôi. 3 ngày sau mẫu gọi điện cha tôi trách sao không cúng cho các vong linh khiến các vong linh quấy phá. các vong vô cùng tội nghiệp, trong đó có cả bộ đội.cha tôi mới hiểu và mua về cúng vong. bây giờ gia đình khá ổn và điện lập nên cũng rất thiêng.nhân dân khắp nơi về hương khói rất đông.gia đình cũng yên ổn trở lại. điều mong mỏi nhất của tôi là nam sau ra kiếp bạc và đền tuần ngũ.và ra hà nội để được nghe lời khuyên , lời răn từ thầy tứ.các bạn có gì đóng góp thêm tôi rất cảm ơn.

nhayzochoi

nhayzochoi
Thành viên

11Sat Dec 22, 2012 11:53 am by nhayzochoi
TRƯỜNG HỢP CUẢ BẠN HƠI LẠ ! TẠI SAO NHẤT TÂM TRÌ NIỆM CHÚ ĐẠI BI HAY BẬT MÁY NGHE THÌ LẠI HOÃN LOẠN ??? PHẢI CHĂNG XUNG QUANH BẠN KHÍ ÂM QUÁ LỚN SO VỚI KHÍ DƯƠNG . VỚI MÌNH THÌ CÓ ƠN TRÊN GIÚP ĐỠ NÊN KHÔNG SAO CẢ NIỆM CHÚ , NIỆM PHẬT THẤY BÌNH AN , AN VUI . MÌNH CŨNG HAY CÓ HIỆN TƯỢNG MƠ THẤY CÁC VỊ THÁNH TRONG ĐIỆN HẦU . MÌNH CŨNG THẮC MẮC bạn gặp Mẫu Liễu trong mơ hay là có người hầu lên với lại sao bạn lại ghi : " 3 ngày sau mẫu gọi điện cha tôi trách sao không cúng cho các vong linh khiến các vong linh quấy phá" 3 ngày sau mẫu điện thoại cho ba của bạn à ?????? Lời cuối , khi tụng niệm các chú hãy tắm rửa , ăn vận sạch sẽ , tụng nơi thanh tịnh . Hãy bắt đầu bằng việc niệm Phật ! Nam mô A-Di-Đà-Phật ! Nam mô Quan Thế Âm Bồ Tát . Tốt nhất là nhà bạn có tượng Phật , Sau đó mới bắt đầu niệm chú . Các vong ko dám đến gần phá bạn đâu . Có lẽ vì lúc ấy bạn chưa đúng ở khâu nào đó chăng hay là đầu óc hay nghĩ chuyện khác , chưa có lòng tinh vào chú . Chúc bạn vui vẻ

12mong các thầy của đông a phủ giúp đỡ Empty Chào bạn Sun Mar 10, 2013 7:29 pm

datchinhhungphuong
Ngày Sinh : 13/10/1980
Status : Sống thật

datchinhhungphuong
Thành viên

12Sun Mar 10, 2013 7:29 pm by datchinhhungphuong
Tôi đã đọc và có cảm nhận rằng bạn đang bị loạn về tâm nên bạn chưa thể đọc kinh được. Có thể do bạn vội vàng hay cũng có thể bạn là người thiếu may mắn và sự hiểu biết trong Đạo Mẫu nên đã dẫn đến trạng thái như vậy. Hãy bình tâm lại, soi xét và tìm hiểu lại chính bản thân mình, hãy kết nối lại những gì bạn thấy hay những gì bạn đã trải qua. Tâm sinh, tâm diệt. Hãy bình, hãy định, đừng sợ hãi bạn sẽ tự vượt qua. Còn về chuyện hầu Thánh, theo mình cũng có thể có nhiều trường hơp. Có người ra hầu Thánh cho yên an bản mệnh, có người ra hầu Thánh để ra thờ và làm việc Âm.Mình đã trải quaq những chuyện tương tự như vậy nên có vài lời với bạn. Chúc bạn an lạc.

xuantu
Ngày Sinh : 12/09/1980
Status : dongaphu.vn

xuantu
Chủ Nhiệm

13Wed Mar 20, 2013 10:43 pm by xuantu
ban than men tam khong yen thi muon su se dong tam bat dinh thi muon su se bien tam ta thi tat ta nhap .ban da di sai con duong tam linh ma mu quang gui tam vao dieu ban me chu khong tin kinhban hay tin vao tam cua minh ma phat nguyen thi se thay hao quang cua cac ngai đo cho ban tho hai tran ta ma ma bi ma anh bong thi ban dang tho ma .

tonytran84
Ngày Sinh : 16/11/1984
Status : giác ngộ

tonytran84
Ban tư vấn

14Thu Mar 21, 2013 11:27 am by tonytran84
Thầy Tứ cho em hỏi 1 chút, hình như bạn Công nói có người hầu giá ông Trần Khát Chân, theo em được biết đúng ngài là danh tướng thời Trần nhưng em chưa nghe ai nói là hầu ngài, điều này Thầy cho em hỏi là việc có người có căn ông Trần Khát Chân là đúng không ạ...

tonytran84
Ngày Sinh : 16/11/1984
Status : giác ngộ

tonytran84
Ban tư vấn

15Thu Mar 21, 2013 11:35 am by tonytran84
mình đọc khó hiểu quá, mình cũng chính là con cháu nhà Trần, tuy không có căn nhưng trước kia theo gia phả thì cụ nhà mình là tướng dưới quyền đức Đại Vương Trần Triều nên mình cũng biết khá rõ vìcụ bà rồi bà nội mình cũng hầu 4 phủ, bên nhà Trần thì vẫn phụ đồng trừ tà. Cái khó hiểu nhất ở đây bạn nói bạn là bóng Thánh nhưng niệm chú đại bi tại sao bạn lại có phản ứng khác thường như vậy, tôi có 1 linh cảm không tốt từ việc này, vì bạn ở xa quá nên cũng không thể chắc chắn được việc gì cả,bao giờ ra HN bạn hãy xin gặp thầy Tứ xin thầy chỉ giáo nhé? Chúc bạn phụng sự Phật Thánh viên mãn

xuantu
Ngày Sinh : 12/09/1980
Status : dongaphu.vn

xuantu
Chủ Nhiệm

16Thu Mar 21, 2013 12:39 pm by xuantu
ban than men viec hau duc thanh tran khat chan co the la do phong tuc dia phuong hoac do loi phu dong thanh hoang cua cac thay phap xua moi ngai ung dong khi lang xom bi dong con trong nha tran khong co can duc thanh tran khat tran.

phandinhcong

phandinhcong
Thành viên

17Fri May 03, 2013 10:43 am by phandinhcong
thưa thầy con đã bình tâm trở lại để học tập nhưng con lại mắc hàng loạt bệnh. trước kia con học cực kỳ giỏi nhưng đã giảm sút rất nhiều. đến tháng 3 âm lịch con toàn nằm mơ thấy về đền hưng đạo vương . gần đây con nằm mơ thấy quỳ dưới đền tay quắp ra phía sau như bị người ta trói vậy. miệng không thể thốt ra lời cứ ú ớ. con tỉnh dậy thì đầu óc hoảng loạn. dù con đã cố gắng bình tâm để học hành nhưng bị hằng đêm làm con mệt mỏi. con có gọi về cho những người có hầu mẫu ở miền bắc. họ chỉ nói con trước lúc đi ngủ xin các ngài bình tâm. nhưg con nghĩ đó chỉ là giải quyết việc trước mắt. xin thầy chỉ lối cho con được hoàn toàn bình tâm đê con đặt tâm trí học hành không?

Sponsored content

18 by Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]