Đạo Mẫu Việt Nam - www.dongaphu.vn
+ Chào mừng đã đến với forum dongaphu.vn

+ Bạn đang là Guest hãy đăng ký để bạn xem được link và hình ảnh của forum chúng tôi . Thủ tục đăng ký đơn giản mong bạn ủng hộ forum chúng tôi ! Thanks!!!

+ Chào mừng đã đến với forum dongaphu.vn

+ Bạn đang là Guest hãy đăng ký để bạn xem được link và hình ảnh của forum chúng tôi . Thủ tục đăng ký đơn giản mong bạn ủng hộ forum chúng tôi ! Thanks!!!

• chủ đề

chương trình họp mặt lần thứ 4 " Giao lưu liên hoan diễn xướng hầu đồng & hát văn cổ truyền ,cội nguồn của những linh hồn bất tử " . Được tổ chức vào hồi 13h30' ngày 04/07 năm Quý Tỵ tức ngày 10/08/2013 tại Đền Cây Quế - Ngõ 139 Nguyễn Ngọc Vũ - Cầu Giấy - Hà Nội .

Latest topics

Hongmac» Kính nhờ các thầy soi căn giúp conFri Oct 07, 2016 2:21 pm
Ky_trantruong» Cần người cùng tôi xác minhTue Jun 02, 2015 12:05 am
Ky_trantruong» nhờ thầy soi căn giùmTue Jun 02, 2015 12:02 am
Ky_trantruong» Thầy bảo con căn cô Chín,kính nhờ Đông Á Phủ xem giúp !Mon Jun 01, 2015 11:58 pm
Ky_trantruong» Nhờ Các Đồng Thầy Xem Giúp Căn DuyênMon Jun 01, 2015 11:54 pm
nanoboss» nhờ các thầy xem căn hộ conThu May 28, 2015 8:42 pm
lstranganh» nho cac thay xem can dum con voi a!Tue May 19, 2015 9:23 am
huynga1988» Kêu gọi từ thiện các bạn tại Hà Nội tới các cụ già tại trại phong HNWed Apr 29, 2015 8:53 am
yoyomumy154» moi nguoi cho e hoi voi ahWed Apr 22, 2015 6:37 pm
hihi96_12» kính mong các thầy soi căn giúp con Thu Mar 26, 2015 12:41 pm

Display results as :

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Thanh Tùng
Ngày Sinh : 28/06/1987
Status : Hà Nội

Thanh Tùng
CLB Đông A Phủ

1Mon Nov 28, 2011 2:44 am by Thanh Tùng
Na Mô Cầu Sám Hối Bồ Tát.
Kính Thầy và các bạn. Tôi là thành viên mới tham gia diễn đàn. Tôi có thắc mắc rất muốn thỉnh ý Thầy và các bạn, và mong nhận được sự giải thích cặn kẽ cùng những chỉ dạy cụ thể để tôi có thể hiểu thông suốt về vấn đề của mình. Tôi sinh năm 1987, hiện còn là sinh viên. Mấy hôm nay, ko rõ gia đình có đi xem hay có mơ gì về mình mà ba mẹ tôi nhất mực muốn sửa lễ di cung hoán số cho tôi. Tôi ko rõ về lễ này, đây có thể hiểu nôm na là một khóa lễ để đảo mệnh của con người hoặc là để cầu an bản mệnh cho gia chủ hay ko? bản thân tôi thấy rất thắc mắc. Người như thế nào thì phải sửa lễ Di Cung Hoán Số? và căn cứ vào đâu để biết mình nên di về tuổi nào? cung nào? cho hợp với bản mệnh của mình? Lễ vật và đồ mã tiến lễ trong lễ này cần có những gì? Kính xin thầy cùng anh chị em diễn đàn, những ai có hiểu biết xin chỉ dạy cho tôi biết để sửa vấn lễ làm sao cho được hoàn hảo và có kết quả. Na mô Công Đức Lâm Bồ Tát. Kính xin Thầy rộng lòng chỉ dẫn ạ.

xuantu
Ngày Sinh : 12/09/1980
Status : dongaphu.vn

xuantu
Chủ Nhiệm

2Mon Nov 28, 2011 8:51 pm by xuantu
Bạn thân mến ! lễ di cung hoán số gồm những đồ mã tiến cúng như sau :
- 1000 vàng tam phủ màu đỏ tráng vàng ( hoặc mỗi màu 1000 ) lễ tam phủ
- 1000 vàng tứ phủ . lễ tứ phủ
- 1000 vàng hoa đỏ . lễ bản đền
- 1000 vàng đại thiếc . lễ bản cảnh
- 1000 vàng đại thiếc . lễ vua cha ngọc hoàng
- 1000 vàng tín , 1000 vàng đỏ . lễ quan âm tào bắc đẩu
- 3 mũ bình thiên đỏ trắng vàng , 1 mũ nam tào , 1 mũ bắc đẩu , 1 mũ đương niên , 1 mũ đương cảnh , 1 mũ ngọc hoàng cộng tiền vàng các loại , và quần áo chúng sinh , 1 hình nhân di cung , 1 cầu kiều , 100 que tính , 100 đồng xu , 5 quyển vở , 5 cái bút mực đỏ .

+ Nếu có bạn tiến cúng thêm 3 ngựa tam phủ và làm lễ phát tấu , nếu làm lễ phát tấu bạn phải bầy đàn tam phủ gồm : 3 mâm , mỗi mâm 9 gương , 9 lược , 9 trứng vịt sống , 9 khăn mặt , 9 miếng trầu trăm , 1 bông hoa , 1 lọ nước hoa , 9 cái quạt ( nam nữ như nhau , vì đây là cửu phẩm hoa sinh chứ không lễ theo vía , mỗi phủ sau đó lấy ra 1 quả trứng mới gọi là trứng vía , thầy cúng sẽ là người bóc trứng giải bệnh nhưng lễ này thường dành cho những người ốm đau ) .
Lễ vật tam sinh ngan , gà , lợn , hoa quả , xôi , trầu cau , rượu , thuốc , xôi , chè . vv ...

Căn cú vào ngũ hành tương sinh tương khắc và can tri như : nữ kỵ tam hợp , nam kỵ tứ hành xung với các tuổi trong gia đình để ra tuổi mới ....

dongaphu.vn

Thanh Tùng

Thanh Tùng
CLB Đông A Phủ

3Tue Nov 29, 2011 2:04 am by Thanh Tùng
Như vậy thì đây có phải cũng là lễ Tam Phủ Thục Mệnh mà diên đàn ta đã có bài viết về khoa cúng này ko ạ? Và sửa vấn lễ như vậy thì thường là có đắt tiền ko? Tôi rất mong được anh chị em chỉ bảo tận tình ạ Smile. Rất cảm ơn bạn xuantu vì đã giải đáp thắc mắc của tôi cặn kẽ như vậy.

Thanh Tùng

Thanh Tùng
CLB Đông A Phủ

4Tue Nov 29, 2011 2:04 am by Thanh Tùng
Hôm nay mình có hỏi trong gia đình. Thì việc nhà muốn sửa lễ này là do có đi xem, người thầy chỉ dẫn rằng mệnh mạng của mình bị yếu. Do có căn bốn phủ nhưng lại trốn tránh ko ra hầu, để đến quá hạn khất đồng nên nhà Thánh quở phạt. Hơn nữa, là do việc chọn lựa nghề nghiệp có sự sai lầm cho nên cũng nên làm lễ này để cầu xin chư Thánh mở lòng từ, khoan dung để bảo an bản mệnh, lại nữa là cho đường công danh mai sau được thuận lợi hơn ( để nghề nghiệp đã chọn bây giờ được phù hợp với tuổi mới ). Quan điểm như thế, ở trong lễ di cung hoán số là có chấp nhận được không ạ?

xuantu
Ngày Sinh : 12/09/1980
Status : dongaphu.vn

xuantu
Chủ Nhiệm

5Tue Nov 29, 2011 1:12 pm by xuantu
Ban than men le nay khong phai la le tam phu thuc menh le nay thuong duoc ket hop voi le thuc menh ban khong bi om dau bat via thi ban chi can le di cung thoi .ve tien le va sam do le ban het khoang 3den 5trieu quan diem nhu tren cua ban da viet chi dung mot nua thoi con viec bat dong qua han khat dong thi khong phai chuc ban so nguyen vien thanh.
DONG A PHU

Thanh Tùng

Thanh Tùng
CLB Đông A Phủ

6Wed Nov 30, 2011 12:22 am by Thanh Tùng
A Di Đà Phật, kính tạ Thầy cùng anh chị em diễn đàn đã tận tình chỉ dạy cho vấn đề của tôi. Tôi thật sự đã có mở mang được nhiều điều. Qua đây tôi cũng có ít nhiều nhận thức về Lễ Di Cung Hoán Số. Điều này có lẽ cũng là điều khó hỏi với nhiều người, nhưng ở diễn đàn ta, lại trở thành điều dễ trao đổi và chia sẻ. Kính chúc Thầy và anh chị em mạnh khoẻ, tịnh tấn và thân cư an lạc. Lại chúc diễn đàn ta ngày một phát triển và là chỗ dựa cho nhiều tín chủ thuần thành nhất tâm muốn tìm về đường chính Pháp. Na Mô Công Đức Lâm Bồ Tát Ma Ha Tát.

Sponsored content

7 by Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]