Đạo Mẫu Việt Nam - www.dongaphu.vn
+ Chào mừng đã đến với forum dongaphu.vn

+ Bạn đang là Guest hãy đăng ký để bạn xem được link và hình ảnh của forum chúng tôi . Thủ tục đăng ký đơn giản mong bạn ủng hộ forum chúng tôi ! Thanks!!!

+ Chào mừng đã đến với forum dongaphu.vn

+ Bạn đang là Guest hãy đăng ký để bạn xem được link và hình ảnh của forum chúng tôi . Thủ tục đăng ký đơn giản mong bạn ủng hộ forum chúng tôi ! Thanks!!!

• chủ đề

chương trình họp mặt lần thứ 4 " Giao lưu liên hoan diễn xướng hầu đồng & hát văn cổ truyền ,cội nguồn của những linh hồn bất tử " . Được tổ chức vào hồi 13h30' ngày 04/07 năm Quý Tỵ tức ngày 10/08/2013 tại Đền Cây Quế - Ngõ 139 Nguyễn Ngọc Vũ - Cầu Giấy - Hà Nội .

Latest topics

Hongmac» Kính nhờ các thầy soi căn giúp conFri Oct 07, 2016 2:21 pm
Ky_trantruong» Cần người cùng tôi xác minhTue Jun 02, 2015 12:05 am
Ky_trantruong» nhờ thầy soi căn giùmTue Jun 02, 2015 12:02 am
Ky_trantruong» Thầy bảo con căn cô Chín,kính nhờ Đông Á Phủ xem giúp !Mon Jun 01, 2015 11:58 pm
Ky_trantruong» Nhờ Các Đồng Thầy Xem Giúp Căn DuyênMon Jun 01, 2015 11:54 pm
nanoboss» nhờ các thầy xem căn hộ conThu May 28, 2015 8:42 pm
lstranganh» nho cac thay xem can dum con voi a!Tue May 19, 2015 9:23 am
huynga1988» Kêu gọi từ thiện các bạn tại Hà Nội tới các cụ già tại trại phong HNWed Apr 29, 2015 8:53 am
yoyomumy154» moi nguoi cho e hoi voi ahWed Apr 22, 2015 6:37 pm
hihi96_12» kính mong các thầy soi căn giúp con Thu Mar 26, 2015 12:41 pm

Display results as :

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

nhất Tâm
Ngày Sinh : 15/08/1987
Status : nhất Tâm - Tâm sáng - tịnh Tâm

nhất Tâm
Thành viên

1Thu Jun 27, 2013 8:45 am by nhất Tâm
kỉnh gửi các Thầy trong Đông A Phủ !

hôm nay nhất Tâm mạo muội lên đây,lòng nặng trĩu nỗi niềm. thiết nghĩ trên đây là nơi tập trung các thanh đồng, các Thầy trong Tứ Phủ có đủ Tài - Đức - Tâm. nên thanh đồng mới gửi gắm tâm tư.
kính mong các thanh đồng cùng các Thầy lắng nghe và giúp con.

chuyện của nhất Tâm khá dài, nhất Tâm xin chia làm 2 câu chuyện cho rõ ràng.

chuyện 1 :
ngày 4/1/2013 âm lịch. nhà con làm lễ tạ đất và bốc bát hương. gồm 6 ngựa, mũ mã, hình nhân và một số thứ khác nữa. con ko nhớ đc.
Thầy lãm lễ là thanh đồng - căn Ông Hoàng Mười.
làm theo Thầy có 1 nữ nhân, căn nhà Trần.tên Huế

khi Thầy làm gần hết thì Huế năn vật ra ngất, sau đó Đức Thánh Trần về ngự vào Huế. kêu hầu trà - rượu. con đi mua về thì xé giá rồi.
Thầy làm tiếp. lúc sắp xong thì con kêu Thầy mời vong Bố con về để Con nói chuyện.
vì Thầy bảo Bố con cứ về quấy , khóc khi Thầy làm việc.
Con và Mẹ Con ngồi để kiệu vong, vong nhập vào người Con, nhưng ko chịu nói. Thầy xin khai khẩu, xin Phật dọa phép vong cũng ko sợ.
Vong còn dọa Thầy, bắt Thầy và Huế ( căn nhà Trần) phải hầu chuyện, hầu trà.....
được chừng gần 2 tiếng thì Đức Thánh Trần về ngự vào Huế. đánh đuổi vong . đánh đau lắm.
ngày 15/1/2013 con theo Thầy về đền Tam Phủ ( Bắc Ninh), Kiếp Bạc, đền Nam Tào, đền Mẫu...... tại đây vong về nhập vào Con 5 lần.
sau mới giam vong tại chùa Trăm Gian - An Bình - Nam Sách - Hải Dương.
con kể vắn tắt vậy, có điều chi cần hỏi. xin các thanh đồng và các Thầy cứ hỏi, nhất Tâm xin trả lời.

chuyện thứ 2:

ngày thanh minh 24/2/2013 âm lịch.
Con lên thắp hương tại mộ Bố con.lần nào cũng vậy, như những ngày thường con mua 1 lon bia, 1 bao thuốc lá, thẻ hương.và mỗi lần nên ấy con đều khóc.
con ko hút thuốc,nhưng cũng châm đôi ba điếu hút cùng Bố, cúng gần hết hương, con uống bia cùng Bố. còn lại tưới lên mộ Bố.
Con có hứa gọi vong Bố về nhiều lần mà chưa làm đc.gần đến ngày dỗ thứ 2 của Bố rồi.
chiều con về,rảnh nên đi gọi vong Bố.
trc tiên con định xuống cô Điều. nhưng đi đến cổng cty con làm thì nhớ thằng Bạn học cùng cấp III hiện đang làm cùng bảo em nó lên Đồng.
Con alo cho nó, hỏi nhà và vào.
con đi 1 mình, em nó - gọi là Thầy Hiệp sinh năm 1993. bóng Thái Tử Đệ Tam trên Thiên. bảo phải đi 2 người để còn nhớ.
nhưng 1 mình thì Mẹ Thầy ngồi áp vong.
Con và Mẹ Thầy cùng ngồi, vong nhập cả 2 người. Thầy xuất vong ở Mẹ Thầy ra.để lại vong ngự người Con.
hóa ra là Cô về ngự, Cô vui lắm,hút thuốc, uống trà. dạy Thầy nữa.nhiều lắm
mãi sau mới cho vong Bố Con về ngự.
Cô về ngự từ khoảng 2 - 3 giờ chiều đến gần 8 giờ Tối tại nhà và điện của Thầy.
sau đó Cô liên tục ngự ở Con các ngày 25, 26, 27 âm lịch.
thời gian này Con làm gì, nói gì, ăn uống, sinh hoạt ko kiểm soát đc. Thầy bảo con sát căn, phải ra trình đồng ngay.
đêm Con được hầu giá - các cô , các Cậu, các Quan, cả Quan trên Thiên, phật ngọc Hồ Chí Minh, hầu Phật,........
ngày 30/4 dương lịch.
Con đang ngồi nghỉ giải lao ( đang lắp điện trong cty ạ) Con xem về Vợ Con cho thằng bạn cùng làm. rồi đột nhiên kêu : ôi nhức đầu quá rồi lăn ra ngất. mà trc đấy Con ko hề nhức đầu.

rồi Con thấy Con lên gặp Vua Cha Ngọc Hoàng, gặp Phật Tổ.
Trên nói lấy đi phần Dương của Con. Con họ Nguyễn. tức lấy đi Dương Nguyễn. hạ Thiên Nguyễn xuống.
trong lúc đó anh em đưa Con lên trạm y tế cty. đo huyết áp bình thường + trong khi ngất ở trạng thái mắt nhắm, miệng ngậm,chân tay lạnh toát, trán thì vẫn ấm và Con vẫn nghe và biết đc mọi việc xung quanh. chỉ cấm khẩu và nhắt chặt mắt dạng hấp háy.
sau đó khaongr 20 phút mở mắt đc, người ko chút sinh lực, cấm khẩu. phải viết ra giấy.bảo anh em bắt taxi về nhà, đặt nằm xuống đất trước ban thờ nhà Con.
lạ thay anh em đi ra, Con tự bật dậy, khỏe mạnh như thường và nói đc. Con khấn trước ban thờ. sau đó như bình thường.

ngày 9/5 dương lịch. Con đang ngồi nghỉ tại cty cũng ngất và mắt nhắm lại nhưng vẫn biết mọi việc. lại đo huyết áp thấy có hơi tụt chút.
lần này là lấy đi phần Thiên NGuyễn, hạ bóng của Con xuống - nhưng ko rõ ràng như trước.
lại nói thêm. tự nhiên Con nói - Ta là vong ở cùng với ông Học ( tên Bố Con) áp vào, nay hết hạn rồi. Ta đi đây. vong này ko xin gì cả.
từ đó thì Con hầu giá cho đến bây giờ. có 1 lần Con bị sốt 40 độ, truyền 2 nước nhưng vẫn 39 độ. Con tự bảo đêm là khỏi. ắt sáng sau khỏi hẳn. thường mà bị ốm thế Con phải mất 3-5 ngày.

hiện Con viết chữ Hán, nói tiếng Hán. nhưng người học tiếng hán ko nghe đc. người ta bảo Con nói giống tiếng Quảng Đông, Phúc Kiến, HongKong chứ ko phải tiếng phổ thông.

lạ 1 điều là Con nói, viết gì Con ko hiểu và kiểm soát được
-------------------------------------------------------------------
Con xin hỏi các Thầy và thanh đồng mấy câu, mong các Thầy giúp.

1: Con có căn số không , Con là Căn nào ạ
   Con sinh ngày 15/8/1987 ( khoảng 9 - 11 giờ đêm )âm lịch
   Mẹ Con xin Con tại Chùa Hương - Con cầu
   hoặc Con sinh cuối năm 1986 âm lịch
   do Mẹ đẻ Con ko còn, Con đc nuôi từ bé
2: Con có phải bị vong nhập hay căn Đồng hành không ạ?
3: Con phải làm gì?

kính mong các Thầy cùng thanh đồng trợ giúp.

nhất Tâm !

nhất Tâm

nhất Tâm
Thành viên

2Thu Jun 27, 2013 9:07 am by nhất Tâm
Con nói thêm.
Thầy Hiệp nơi Con áp vong ấy , mới mở phủ,lúc Con xem thì chưa đc 100 ngày. vừa rồi mới đc 100 ngày
Con là nam giới.
Con biết trên diễn đàn ko soi căn, nhưng xin Thầy chiếu cho tâm Con. Con rất rối tâm.
quanh khu Con có nhiều Thầy lắm.mà Con rất hoang mang.
mong Thầy hiểu giúp Con

nhất Tâm kính gửi

Hoàng Thuỷ
Ngày Sinh : 21/11/1986
Status : Trong như nước , sáng như gương

Hoàng Thuỷ
Ban Tổ chức

3Fri Jun 28, 2013 11:52 pm by Hoàng Thuỷ
Xin chào bạn ! Câu chuyện của bạn để nói hết bằng chữ trên diễn đàn có lẽ sẽ không đủ ý nếu để giải thích cặn kẽ , bạn có thể gọi số đt : 0982747026 ( giải đáp , tư vấn 24/24 ) để được giải đáp nhé , CLB sẽ tận tình giải đáp giúp bạn ! cảm ơn bạn đã tham gia CLB

tonytran84
Ngày Sinh : 16/11/1984
Status : giác ngộ

tonytran84
Ban tư vấn

4Sun Jun 30, 2013 9:02 pm by tonytran84
bạn thân mến, những câu chuyện của bạn chưa được sự chứng thực cụ thể, chúng tôi k có chứng kiến để giúp đỡ bạn được vì những điều tâm linh rất khó nói, rất khó giải thích nếu k có nhân duyên nhưng chúng tôi trước nhất nên lưu ý bạn 1 số vấn đề sau :
1- Thánh k ngự giá lung tung, đặc biệt là đức Thánh Trần
2-Thánh thì k tranh ngự đồng với vong
3-Thánh k bắt con người ta bất hiếu.
Trong câu chuyện bạn kể bạn đang nói trong gia đình bạn đang có đại tang vì vậy bạn đang chịu tang 3 năm 27 tháng, đó là nghĩa vụ của người con đối với cha mẹ do chính Thánh Hiền đặt ra.
4- Tâm tà tất bị tà nhập.
Bạn thân mến, bạn nên bình tĩnh, tu tâm, tụng kinh trừ khủng 1 thời gian sau khi tâm bình thì trực tiếp xuống nói chuyện, đàm luận với chúng tôi, chúng tôi chỉ có những lời đó với bạn. Rất mong bạn thân tâm khang thái, tinh thần mẫn lạc, đại hùng đại lực, đại trí tuệ để vượt qua những hồ nghi của bản thân nhưng mọi thứ đều có luật âm dương, luật trời, luật của con người, luật của đạo Thánh Hiền.
Thân ái chào bạn...

nhất Tâm

nhất Tâm
Thành viên

5Sun Jun 30, 2013 9:33 pm by nhất Tâm
vâng. trước hết nhất Tâm xin cám ơn Đông Á Phủ đã giúp đỡ nhất Tâm.
nhất Tâm cũng chưa hiểu rõ lắm về điều mà anh tonytran84 nói :

" bạn đang chịu tang 3 năm 27 tháng, đó là nghĩa vụ của người con đối với cha mẹ do chính Thánh Hiền đặt ra."

có nghĩa là nhất Tâm chịu tang 3 năm và 27 tháng ạ ?

nếu nhất Tâm là tâm tà, vong tà áp vào thì đến cửa điện, nơi các Thầy có Tượng, khá đầy đủ các ban bệ sẽ phải kinh sợ, ko dám làm càn.
vậy khi nhất Tâm đến đó, ko quậy phá. gọi đc bóng của nhất Tâm ngự.
các Thầy nói nhất Tâm đang bát sát.

xin Đông Á Phủ giúp nhất Tâm.
có điều kiện ( kinh tế) nhất Tâm sẽ tới phủ gặp các Thầy
xin chân thành cám ơn

Sponsored content

6 by Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]